More actions
No edit summary |
No edit summary |
||
Line 1: | Line 1: | ||
[[File:James Harden (30735342912).jpg|thumb|Mai wasan | [[File:James Harden (30735342912).jpg|thumb|Mai wasan [[ƙwallon kwando]] James Harden da aka sani da [[gemu]]nsa.]] | ||
=== Pronunciation (Yadda ake faɗi) === | === Pronunciation (Yadda ake faɗi) === | ||
* Hausa <html><script type="text/javascript" src="https://forvo.com/_ext/ext-prons.js?id= 1450736"></script></html> [[Category:Terms with audio]][[Category:Forvo]] | * Hausa <html><script type="text/javascript" src="https://forvo.com/_ext/ext-prons.js?id= 1450736"></script></html> [[Category:Terms with audio]][[Category:Forvo]] |
Revision as of 17:29, 29 May 2018

Pronunciation (Yadda ake faɗi)
- Hausa
Audio (US) (file)
Noun
gēmū̀ m (possessed form gēmùn)
- beard
- Waɗanne irin yanayi ne za su sa ɗan’uwa ya bar gemu ko kuma a’a? <> What are some factors that may affect whether a brother wears a beard?
- Wata rana da ya fita wa’azi, sai ya haɗu da wani mutum mai dogon gemu da shekarunsa ya kai kusan 50. <> While preaching from door to door, he met a bearded middle-aged man.
- Hakika, a irin waɗannan wuraren, barin gemu zai hana ɗan’uwa ɗaukaka Allah kuma zai sa ba za a ɗauke shi da mutunci ba.—Rom. <> In fact, having one may hinder a brother from bringing glory to God by his dress and grooming and his being irreprehensible.—Rom.
- Shin gemu kaɗai suke askewa? <> Was shaving limited to the beard?
- Mutanen zamanin dā sun saba barin gemu, har da Ibraniyawa ma. <> Letting one’s beard grow was the norm among many ancient nations, including the Hebrews.
- 19:27—Menene ake nufi da umurni kada a ‘yi wa goshi da gemu kwakkwafa’? <> 19:27—What is meant by the command not to “cut [the] sidelocks short around” or “destroy the extremity” of the beard?
- Shin ya dace ne wani ɗan’uwa ya bar gemu? <> Is it proper for a brother today to have a beard? [1]