Toggle menu
24.2K
670
183
158.7K
HausaDictionary.com | Hausa English Translations
Toggle preferences menu
Toggle personal menu
Not logged in
Your IP address will be publicly visible if you make any edits.

broadcast: Difference between revisions

From HausaDictionary.com | Hausa English Translations
m Quick edit
No edit summary
Line 6: Line 6:
{{verb}}
{{verb}}
# [[watsa]] [[labari]], watsa [[shirye-shirye]] a [[rediyo]] ko [[telebijin]]. [[yaɗa]] labarai. [[sadarwa]]. [[sanar da]] jama'a da yawa.
# [[watsa]] [[labari]], watsa [[shirye-shirye]] a [[rediyo]] ko [[telebijin]]. [[yaɗa]] labarai. [[sadarwa]]. [[sanar da]] jama'a da yawa.
#: ''Radio stations '''broadcast''' these denunciations presented at those assemblies. <> Aka yi amfani da gidan rediyo a '''yaɗa''' wannan hukunci da aka sanar a waɗancan manyan taro.''
## ''Radio stations '''broadcast''' these denunciations presented at those assemblies. <br> Aka yi amfani da gidan rediyo a '''yaɗa''' wannan hukunci da aka sanar a waɗancan manyan taro.''<br><br>
#: ''By 1933 the Society was using 403 radio stations to '''broadcast''' Bible lectures. <> A shekara ta 1933 Society suna amfani da tashoshin rediyo 403 don su '''sanar da''' laccoci na Littafi Mai Tsarki.''
## ''By 1933 the Society was using 403 radio stations to '''broadcast''' Bible lectures. <br> A shekara ta 1933 Society suna amfani da tashoshin rediyo 403 don su '''sanar da''' laccoci na Littafi Mai Tsarki.''<br><br>
#: ''They '''broadcast''' Scriptural programs on national and international radio networks. <> Sun '''watsa''' jawabai na ruhaniya ta gidan rediyo na cikin ƙasar da kuma na dukan ƙasashe.''
## ''They '''broadcast''' Scriptural programs on national and international radio networks. <br> Sun '''watsa''' jawabai na ruhaniya ta gidan rediyo na cikin ƙasar da kuma na dukan ƙasashe.''<br><br>


<!--begin google translation-->
<!--begin google translation-->

Revision as of 16:11, 13 June 2019

Noun

Singular
broadcast

Plural
broadcasts

  1. watsin labarai

Verb

Plain form (yanzu)
broadcast

3rd-person singular (ana cikin yi)
broadcasts

Past tense (ya wuce)
broadcasted

Past participle (ya wuce)
broadcasted

Present participle (ana cikin yi)
broadcasting

  1. watsa labari, watsa shirye-shirye a rediyo ko telebijin. yaɗa labarai. sadarwa. sanar da jama'a da yawa.
    1. Radio stations broadcast these denunciations presented at those assemblies.
      Aka yi amfani da gidan rediyo a yaɗa wannan hukunci da aka sanar a waɗancan manyan taro.


    2. By 1933 the Society was using 403 radio stations to broadcast Bible lectures.
      A shekara ta 1933 Society suna amfani da tashoshin rediyo 403 don su sanar da laccoci na Littafi Mai Tsarki.


    3. They broadcast Scriptural programs on national and international radio networks.
      Sun watsa jawabai na ruhaniya ta gidan rediyo na cikin ƙasar da kuma na dukan ƙasashe.



Google translation of broadcast

Watsa shirye-shirye.

  1. (noun) maganar wayalis <> broadcast;
  2. (verb) watsa shirye-shiryen reduyo <> broadcast;